4 ವರ್ಷಗಳ ಬಿಎ/ಬಿಎಸ್ಸಿ ಆನರ್ಸ್ ಕೋರ್ಸ್ ದೇಶದಲ್ಲೇ ಪ್ರಥಮವಾಗಿ ಆರಂಭ

ಬೆಂಗಳೂರು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದಲ್ಲಿ 4 ವರ್ಷಗಳ ಬಿಎ/ಬಿಎಸ್ಸಿ ಆನರ್ಸ್ ಕೋರ್ಸ್ ಗಳನ್ನು  ದೇಶದಲ್ಲೇ ಪ್ರಥಮವಾಗಿ, ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನಲ್ಲಿ ಆರಂಭಿಸಿದ್ದೇವೆ ಎಂದು ಬೆಂಗಳೂರು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಕುಲಪತಿಗಳಾದ ಪ್ರೊ.ಕೆ.ಆರ್.ವೇಣುಗೋಪಾಲ್ ತಿಳಿಸಿದರು.

ಅವರು ಇಂದು ಬಿ.ಎ. ಮತ್ತು ಬಿ.ಎಸ್ಸಿ  ಹಾನರ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಸಿ- ಹಾನರ್ಸ್- ಎಂಎಸ್ಸಿ ಇಂಟಿಗ್ರೇಟೆಡ್ ಬಯೋಲಾಜಿಕಲ್ ಸೈನ್ಸ್ ಕೋರ್ಸ್ಗಳು. ಬಿಎ  ಮತ್ತು ಬಿಎಸ್ಸಿ  ಗೌರವ (ಇತಿಹಾಸ ಮ್ಯೂಸಿಯಂ) ಕಟ್ಟಡ, ಇಲ್ಲಿ ದೀಪ ಬೆಳಗಿಸಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದ ಅವರು,  ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು, ಪಾಲಕರು ಹಾಗೂ ಕೋರ್ಸುಗಳ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದರು.
ಪ್ರಸ್ತುತ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯ ಆಧಾರಿತ ಶಿಕ್ಷಣದ ಮಹತ್ವದ ಕುರಿತು ಮಾತನಾಡಿದರು. ಆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀತಿ (ಎನ್ಇಪಿ 2020) ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಕೋರ್ಸ್ಗಳು ಬಹಳ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಮಾತೃಭಾಷೆಯಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದರು. ಪ್ರಾಚೀನ ಭಾರತದ ಶಿಕ್ಷಣವು ಪ್ರಪಂಚದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯವನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾಯಿತು.
ಪ್ರಪಂಚದ ಜಿಡಿಪಿಯ ಸುಮಾರು 34% ಭಾರತದಿಂದ ಬಂದಿತ್ತು. ನಂತರ. ಆಕ್ರಮಣಕಾರರು ಸಂಪತ್ತು ಕೇಂದ್ರಗಳ ಮೊದಲು ಜ್ಞಾನ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ದಾಳಿ ಮಾಡಿದರು ಮತ್ತು ಭಾರತೀಯರನ್ನು ಗುಲಾಮರನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲಾಯಿತು. ಅವರು ಉತ್ತಮ ಅಭ್ಯಾಸಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತಿಳಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅಭ್ಯಾಸವು ಮನುಷ್ಯನನ್ನು ಪರಿಪೂರ್ಣವಾಗಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದರು. ಎಂದಿಗೂ ಹತಾಶರಾಗಬೇಡಿ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು. ನೀವು ಪರಿಶ್ರಮ  ಮತ್ತು ಶಿಸ್ತಿಂದ ಕೆಲಸ  ಮಾಡಿದರೆ, ನೀವು ಯಾವುದೇ ಎತ್ತರವನ್ನು ತಲುಪಬಹುದು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಇವು ಬಹು ನಿರ್ಗಮನ ಆಯ್ಕೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೋರ್ಸ್ಗಳಾಗಿವೆ. ಈ ಕೋರ್ಸ್ ಗಳನ್ನು ಕೌಶಲ್ಯ ಆಧಾರಿತ, ಆಯ್ಕೆ ಆಧಾರಿತ ಮತ್ತು ಬಹು-ಶಿಸ್ತಿನ ಸ್ವಭಾವವಾಗಿವೆ. ಇದು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಸುತ್ತಿನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತವೆ. ಈ ಕೋರ್ಸ್ಗಳನ್ನು ಉತ್ತಮ ಅರ್ಹ ಮತ್ತು ಅನುಭವಿ ಅಧ್ಯಾಪಕರು ಕಲಿಸುತ್ತಾರೆ.ವಿಸ್ಮಯಕಾರಿ ಬಯೋ ಪಾರ್ಕ್ ಪರಿಸರ ಸೇರಿದಂತೆ ಸಂಪೂರ್ಣ ಹಸಿರಿನಿಂದ ಕೂಡಿದ ಅದ್ಭುತ ಪ್ರಕೃತಿಯ ನಡುವೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಬೃಹತ್ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ನಲ್ಲಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ಅವಕಾಶವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಕೋರ್ಸ್ನ ಸಂಯೋಜಕರಾದ ಪ್ರೊ.ಕೇಶವ, ಪ್ರೊ.ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ ಜಿ, ಪ್ರೊ.ಶಿವಶಂಕರ್, ಪ್ರೊ.ಸರಬರಿ ಬಾಟ್ಟಾಚಾರ್ಯ ಮತ್ತು ಪ್ರೊ.ಸುರೇಂದ್ರ ಕುಮಾರ್ ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *