ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಯುವ ದಿನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಮಾನವ ದಿನ : ಡ್ರಗ್ಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಕುರಿತು ಜಾಗೃತಿ

ಮಧುಗಿರಿ:-ಇಲ್ಲಿನ ಸರ್ಕಾರಿ ಪ್ರಥಮ ದರ್ಜೆ ಕಾಲೇಜು ಎನ್. ಎಸ್.ಎಸ್. ಘಟಕದ ವತಿಯಿಂದ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಯುವ ದಿನ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವ ಮಾನವ ದಿನ ಅಂಗವಾಗಿ ಡ್ರಗ್ಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಕುರಿತು ಜಾಗೃತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು  ಆಚರಿಸಲಾಯಿತು.
ಕಾಲೇಜಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಸಂಪನ್ಮೂಲ ವ್ಯಕ್ತಿ ಪಿಎಸ್ ಐ  ಲಕ್ಷ್ಮೀ ನಾರಾಯಣಮಾತಾನಾಡಿ ,  ಇಂದಿನ ಯುವಜನತೆಗೆ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಿಂದ ಆಗುತ್ತಿರುವ ತೊಂದರೆ ಮತ್ತು ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳ ಕುರಿತು ಮಾಹಿತಿ ನೀಡಿದರು.ಇಂತಹ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನಗಳಿಗೆ ಒಳಗಾದ ಯುವಕರಿಂದ ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಅಪರಾಧ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿವೆ.  ಡ್ರಗ್ಸ್ ಗೆ ಯುವಕರು ಚಿಕ್ಕ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಎಷ್ಟು ಸುಲಭವಾಗಿ ವ್ಯಸನಿಯಾಗುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಹೇಗೆ ಸುಲಭವಾಗಿ ಆಕರ್ಷಿತರಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವಿವರಿಸಿದರು ಹಾಗೂ ಅವರು ಎನ್ಎಸ್ಎಸ್ ಸ್ವಯಂಸೇವಕರು ಮತ್ತು ಯುವಕರು ಸಮಾಜದಲ್ಲಿ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತವಾಗಿ ವರ್ತಿಸಬೇಕು ಎಂದು ತಿಳಿಸಿದರು..
ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಾದ ಡಾ.ಮಂಜು ಭಾರ್ಗವಿ ತಮ್ಮ ಪ್ರಾಸ್ತಾವಿಕ ನುಡಿಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿ, ಮಾದಕ ವ್ಯಸನ ಹಾಗೂ ಮದ್ಯ, ತಂಬಾಕು, ಗುಟ್ಕಾ ಚಟಗಳಿಂದ ಮಾನಸಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ದೈಹಿಕವಾಗಿ ಯುವಕರ ಜೀವನ ನಾಶವಾಗುತ್ತದೆ.  ಹಾಗಾಗಿ ದೇಶದ ಯುವಕರು ಇಂತಹ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಚಟದಿಂದ ದೂರವಿರಬೇಕು.  ಮತ್ತು ಇಂತಹ ಮಾರಣಾಂತಿಕ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಿಂದ ಸಮಾಜವನ್ನು ಉಳಿಸುವಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಮತ್ತು ಜವಾಬ್ದಾರಿಯುತ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸಬೇಕು.
ಮತ್ತು ಯುವಕರು ಮನಶ್ಶಾಸ್ತ್ರಜ್ಞ ಮತ್ತು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಮಾಲೋಚನೆಯ ಸಹಾಯದಿಂದ ಇಂತಹ ಚಟದಿಂದ ಹೊರಬರಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು.  ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಇಂತಹ ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದಿಂದ ದೂರವಿರಲು “ಜೀವನಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆ” ಅನ್ನು ಸಹ ಅವರು ನಡೆಸಿದರು.
ಎನ್. ಎಸ್ .ಎಸ್.  ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಅಧಿಕಾರಿ ಡಾ. ರಾಘವೇಂದ್ರ ಅವರು ಮಾದಕ ವ್ಯಸನದ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಕೆಲವು ಉತ್ಪಾದನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಸಮಯ ಮತ್ತು ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಯುವಜನರನ್ನು ಪ್ರೇರೇಪಿಸಿದರು.  ಮತ್ತು ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಪ್ರತಿಜ್ಞೆಯನ್ನು ಸಹ ನಡೆಸಿದರು.
ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿ ನಾಗರಾಜ್  ಸ್ವಾಗತಿಸಿದರು, ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳಾದ ಡಾ.ಹನುಮಂತ ರಾಯಪ್ಪ ವಂದನಾರ್ಪಣೆ ಮಾಡಿದರು.
ಎನ್‌ಎಸ್‌ಎಸ್ ಸ್ವಯಂಸೇವಕ ರಮೇಶ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮ ನಿರೂಪಿಸಿದರು.
ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲ ಡಿ.ಎಸ್.ಮುನೀಂದ್ರಕುಮಾರ್ ಹಾಗೂ ಶಿಕ್ಷಕ ವೃಂದದವರು ಉಪಸ್ಥಿತರಿದ್ದರು.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *