ಫ್ರೆಂಚ್ ಭಾಷಾ ಪದವಿಗೆ ಅರ್ಜಿ ಆಹ್ವಾನ

ಬೆಂಗಳೂರು, ಜುಲೈ 05 (ಕರ್ನಾಟಕ ವಾರ್ತೆ) : ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಜಾಗತಿಕ ಭಾಷೆಗಳ ಕೇಂದ್ರವು ಕರ್ನಾಟಕದಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ NEP-2020 ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಫ್ರೆಂಚ್‌ನಲ್ಲಿ ನಾಲ್ಕು ವರ್ಷಗಳ ಬಿಎ (ಬೇಸಿಕ್/ಹಾನರ್ಸ್) ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನು ಪರಿಚಯಸುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಪ್ರವೇಶಾತಿಗಳು ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಕಾಲೇಜು ಕ್ಯಾಂಪಸ್‌ನಲ್ಲಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಭಾಷೆಗಳ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಮಲ್ಲೇಶ್ವರಂನಲ್ಲಿರುವ ಬಹು-ಶಿಸ್ತಿನ ಮಹಿಳಾ ಸಂಯೋಜಿತ ಕಾಲೇಜಿನಲ್ಲಿ ತೆರೆದಿರುತ್ತವೆ. ದ್ವಿತೀಯ ಪಿಯುಸಿ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಯಾವುದೇ ವಿಭಾಗದ ಫ್ರೆಂಚ್ ಅನ್ನು ತಮ್ಮ ಆಯ್ಕೆಯ ಇನ್ನೊಂದು ವಿಷಯದ ಜೊತೆಗೆ ಕೋರ್ ಪೇಪರ್‌ಗಳಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಬಹುದು ಮತ್ತು ಅವರು ತಮ್ಮ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದಾಗ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ಸಿದ್ಧರಾಗಬಹುದು. 

ಪದವಿಯ ನಂತರ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ನೋಡಬಹುದಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಥಾನಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ಕನ್ಸಲ್ಟೆಂಟ್, ಕ್ಲೈಂಟ್ ಎಂಗಜುಮೆಂಟ್ನ್  ಪಾರ್ಟ್ನರ್, ಫ್ರೆಂಚ್ ಫೈನಾನ್ಸಿಯಲ್ ಅನಲಿಸ್ಟ್, ಫ್ರೆಂಚ್ ಕೆಟಗರಿ ಮಾನೇಜರ್, ಫ್ರೆಂಚ್ ಕಂಟೆಂಟ್  ರೈಟರ್ ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನವು ಸೇರಿವೆ.ಇದು NEP ಯೋಜನೆಗೆ ವಿಶಿಷ್ಟವಾಗಿದೆ.

ಉದಾಹರಣೆ-ಫ್ರೆಂಚ್ ಜೊತೆಗೆ ಅರ್ಥಶಾಸ್ತ್ರ, ಫ್ರೆಂಚ್ ಜೊತೆಗೆ ಪತ್ರಿಕೋದ್ಯಮ, ಫ್ರೆಂಚ್ ಜೊತೆಗೆ ಕಂಪ್ಯೂಟರ್ ಸೈನ್ಸ್ ಇತ್ಯಾದಿ. ಇಂತಹ ಹಲವು ಸಂಯೋಜನೆಗಳು NEP-2020 ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಸಾಧ್ಯ.

ಈ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಸೇರಬಯಸುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ – www.bcu.ac.in  ನಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿವರಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಬಹುದು ಅಥವಾ ಡಾ. ಕೃಷ್ಣನ್ ಅವರನ್ನು 9353251761 / 080-29572019 ನಲ್ಲಿ ಸಂಪರ್ಕಿಸಬಹುದು ಎಂದು ಅಧಿಕೃತ ಪ್ರಕಟಣೆ ತಿಳಿಸಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *