ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವದ ಬಗ್ಗೆ ಒಂದಷ್ಟು ಮಾಹಿತಿ….

🕉️ ಓಂ ಶ್ರೀ ಗುರುಭ್ಯೋ ನಮಃ 🕉️ ‌ ‌ ‌ ‌ ‌ ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವ ‌ ‌ ‌ ‌ ‌ ‌ ಇದೇ ಬುಧವಾರ ಆಗಸ್ಟ್ 9 ಮತ್ತು ಗುರುವಾರ ಆಗಸ್ಟ್ 10 ರಂದು ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವ. ‌

ಆಡಿ ಅಂದರೆ ಆಷಾಢ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಬರುವ ಕೃತ್ತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರದ ದಿನ ಸ್ವಾಮಿ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯನಿಗೆ ಮುರುಗನಿಗೆ ಸಮರ್ಪಿತವಾದ ಉತ್ಸವ.

ಪ್ರಾಸಂಗಿಕವಾಗಿ, ಹಬ್ಬವನ್ನು ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೆ, ಕೀರ್ತಿಗೈ, ಮತ್ತು ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಮುರುಗನ್ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಹಬ್ಬವನ್ನು ಸಂಭ್ರಮದಿಂದ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಕಥೆ

ದೇವಸೇನಾಪತಿಯಾದ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮಿಯು ಸೂರಪದ್ಮ ರಾಕ್ಷಸನನ್ನು ಕೊಂದಾಗ ಕೆಟ್ಟದ್ದರ ಮೇಲೆ ಒಳಿತಿನ ವಿಜಯವನ್ನು ಸಂಕೇತಿಸಲು ಕೆಲವು ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ರಾಕ್ಷಸನ ಸಂಹಾರದ ನಂತರ ಮುರುಗನು ಭಕ್ತರಿಗೆ ವರಗಳನ್ನು ನೀಡಿ ಅನುಗ್ರಹಿಸಿದನು.

ಹಿಂದೂ ಧರ್ಮಗ್ರಂಥಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಮುರುಗನು ಆರು ವಿಭಿನ್ನ ಶಿಶುಗಳಾಗಿ ಜನಿಸಿದನು. ಮತ್ತು ಅವರನ್ನು ಆರು ಕೃತ್ತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರಗಳು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದವು. ನಂತರ, ಮುರುಗನು ಪಾರ್ವತಿ ದೇವಿಯಿಂದ ಆರು ತಲೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಂದೇ ಶಿಶುವಾಗಿ ಸಂಯೋಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟನು. ಈ ದಂತಕಥೆಗೆ ಹಲವು ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳಿವೆ. ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೆಯನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಇದು ಮತ್ತೊಂದು ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ಆಕಾಶದಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸುತ್ತಿದ್ದ ಪ್ಲೆಡಿಯಸ್‌ನ ಆರು ನಕ್ಷತ್ರಗಳಾದ ಕೃತ್ತಿಕಾ ಗಳು, ಶರವಣ ಸರೋವರದಿಂದ – ಹಿಮಾಲಯದ ಜವುಗು ಸರೋವರದಿಂದ ಜೊಂಡುಗಳ ಪೊದೆಯಿಂದ ತುಂಬಿದ ಜವುಗು ಸರೋವರದಿಂದ ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ ಮಗುವಿನ ಶಬ್ದವನ್ನು ಕೇಳಿಸುತ್ತದೆ.

ತಾಯಿಯ ಪ್ರೀತಿಯಿಂದ ತುಂಬಿದ ಆರು ಕನ್ಯೆಯರು ಆಕರ್ಷಕ ಶಿಶುವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳಲು ಧಾವಿಸಿದರು. ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ಮಗುವನ್ನು ಎತ್ತಿಕೊಳ್ಳಲು ಬಯಸಿದ್ದರು. ಆರು ಕನ್ಯೆಯರ ತಾಯಿಯ ವಾತ್ಸಲ್ಯವನ್ನು ಪೂರೈಸಲು, ಮುರುಗ ಆರು ಪ್ರತ್ಯೇಕ ರೂಪಗಳಾಗಿ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡಿದ್ದಾನೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸಂತೋಷಗೊಂಡ ಕೃತ್ತಿಕೆಯರು ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬರೂ ತಮ್ಮ ತೋಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮಗುವನ್ನು ಅಪ್ಪಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಶಿಶುಗಳಿಗೆ ಹಾಲುಣಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಅವರ ಮೇಲೆ ಅದ್ದೂರಿ ಆರೈಕೆ ಮಾಡಿದರು.

ಆರು ಶಿಶುಗಳು ಕರ್ಮ ಸಿದ್ಧಾಂತವನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುತ್ತವೆ
ಬಯಕೆ (ಕಾಮ)
ಪ್ರಜ್ಞೆ (ಶಿವ)
ಭೂಮಿ (ಪಾರ್ವತಿ)
ಅಗ್ನಿ (ಅಗ್ನಿ)
ನೀರು (ಗಂಗಾ)
ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶ (ಕೃತ್ತಿಕಾ)

ಆಡಿ ಮಾಸದಲ್ಲಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರ ಏಕೆ ಮುಖ್ಯ?

ಕೃತ್ತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರವು ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮಿಯನ್ನು ಪೂಜಿಸಲು ಅತ್ಯಂತ ಮಂಗಳಕರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ದಕ್ಷಿಣಾಯನ ಪುಣ್ಯಕಾಲದಲ್ಲಿ ಆಡಿ ಮೊದಲ ತಿಂಗಳು ಆಗಿರುವುದರಿಂದ ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೆಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಾಮುಖ್ಯತೆ ಇದೆ. ಸೂರ್ಯ ದೇವರು ತನ್ನ ದಿಕ್ಕನ್ನು ಉತ್ತರದಿಂದ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ ಬದಲಾಯಿಸಿದಾಗ ಇದು ಬರುತ್ತದೆ.

ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೆಯ ದಿನದಂದು ಭಕ್ತರು ಹೂವಿನ ಕಾವಡಿ ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತಾರೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮಿ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಇದನ್ನು ವಿವಿಧ ಆಚರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅದ್ಧೂರಿಯಾಗಿ ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸ್ಕಂದ ಮತ್ತು ಷಣ್ಮುಖ ಎಂದೂ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮುರುಗನಿಗೆ ಸಮರ್ಪಿತವಾದ ದೇವಾಲಯಗಳು ಈ ದಿನದಂದು ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ ಆಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರಾರ್ಥನೆಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸುತ್ತವೆ.

ತಮಿಳುನಾಡು, ಕೇರಳ, ಶ್ರೀಲಂಕಾ, ಮಲೇಷ್ಯಾ, ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ಮತ್ತು ಸಿಂಗಾಪುರದ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮಿಯ ದೇವಾಲಯಗಳು ಈ ದಿನದಂದು ವಿಶೇಷ ಆಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಪೂಜೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ.

ಮುರುಗನಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ವರ್ಷದ ಇತರ ಜನಪ್ರಿಯ ದಿನಗಳು ತೈಪೂಸಂ ಮತ್ತು ಸ್ಕಂದ ಷಷ್ಠಿ – ಸೂರಸಂಹಾರಂ. ‌ ‌ ‌ ‌ ‌ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೆಯ ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಈ ದಿನವು ತಾಯಿ ಮತ್ತು ಮಗುವಿನ ಸಂಬಂಧದ ನಡುವಿನ ದೈವತ್ವವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಕಾರ್ತಿಕೇಯನು ಭಗವಾನ್ ಶಿವ ಮತ್ತು ತಾಯಿ ಪಾರ್ವತಿಯರ ಎರಡನೆಯ ಮಗ. ಅವರ ಜನ್ಮ ಮತ್ತು ಸಾಹಸಗಳು ಆಸಕ್ತಿದಾಯಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪೂರ್ತಿದಾಯಕವಾಗಿದ್ದು, ಇದನ್ನು ‘ಸ್ಕಂದ ಪುರಾಣ’ದಲ್ಲಿ ವಿಸ್ತೃತವಾಗಿ ವಿವರಿಸಲಾಗಿದೆ.

ತಮಿಳಿನಲ್ಲಿ ಮುರುಗ ಎಂದರೆ ಸೌಂದರ್ಯ. ಸೌಂದರ್ಯ, ಶೌರ್ಯ ಮತ್ತು “ಜ್ಞಾನ” (ಪರಮ ಜ್ಞಾನ)ದ ಪ್ರತಿರೂಪವಾಗಿ ಶ್ಲಾಘಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿರುವ ಮುರುಗನನ್ನು ಹಲವಾರು ವಿಧಗಳಲ್ಲಿ, ವಿವಿಧ ಆಚರಣೆಗಳ ಮೂಲಕ ಪೂಜಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಮುರುಗನ್ ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ, ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೆಯ ದಿನದಂದು ಮುರುಗನಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆಗಳು, ಅಭಿಷೇಕಗಳು ಮತ್ತು ಯಾಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಎಲ್ಲಾ ಆರು ಪದೈ ವೇದು (ಮುರುಗನ ಆರು ಯುದ್ಧ ಶಿಬಿರಗಳು) ದೇವಾಲಯಗಳಲ್ಲಿ, ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆಗಳು ನಡೆಯುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ನೂರಾರು ಭಕ್ತರು ನಡೆದುಕೊಂಡು ಬಂದು ಮುರುಗನಿಗೆ ಕಾವಡಿ ಅರ್ಪಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕೋತ್ಸವ ಕಥೆ
‌ ದೇವರು ಮತ್ತು ದೇವತೆಗಳು ತಮ್ಮ ಆಕರ್ಷಕವಾದ ಸೃಷ್ಟಿಗಳ ಜೀವನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದ ಮಾಸ ಆಷಾಢ. ತಮಿಳು ತಿಂಗಳಾದ ಆಡಿಯು ದಕ್ಷಿಣಾಯಣ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ವರ್ಷದ ಉತ್ತರಾರ್ಧದ ಆರಂಭದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ, ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನು ಉತ್ತರ ಗೋಳಾರ್ಧದಿಂದ ದಕ್ಷಿಣಕ್ಕೆ ಸಾಗುತ್ತಾನೆ. ಜನವರಿ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ ದಕ್ಷಿಣದಿಂದ ಉತ್ತರಾರ್ಧಗೋಳಕ್ಕೆ ಪರಿವರ್ತನೆಯಾಗುವುದನ್ನು ಉತ್ತರಾಯಣಂ ಎಂದು ಕರೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ. ಅನಾದಿ ಕಾಲದಿಂದಲೂ, ಈ ಎರಡೂ ಅವಧಿಗಳನ್ನು ದೇವ-ದೇವತೆಗಳ ಆರಾಧನೆಗೆ ಮಂಗಳಕರವೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆದಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ಮತ್ತು ಥೈ ಪೂಸಂ ಸುಬ್ರಮಣ್ಯ ದೇವರ ಪ್ರಮುಖ ಹಬ್ಬಗಳಾಗಿವೆ. ದೇವಿ ಮಾರಿಯಮ್ಮನಿಗೂ ಆಡಿ ಮಾಸವು ಅತ್ಯಂತ ಮಂಗಳಕರವಾಗಿದೆ. ತಮಿಳುನಾಡಿನ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಆಡಿ ಪೂರಂ ಮತ್ತು ಆದಿ ಪೆರುಕು ಬಹಳ ಜನಪ್ರಿಯ ಹಬ್ಬಗಳಾಗಿವೆ.

ಆಡಿ ಕಾರ್ತಿಗೈ ಹಬ್ಬವು ಹೇಗೆ ನಂಬಿಕೆ ಮತ್ತು ಅಸ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಬಂದಿತು ?
‌ ಸ್ಕಂದ ಪುರಾಣದ ಪ್ರಕಾರ, ಮುರುಗನು ಶಿವನ ಮೂರನೇ ಕಣ್ಣಿನಿಂದ ಆರು ಜ್ವಾಲೆಗಳಾಗಿ ಜನಿಸಿದನು. ಅಗ್ನಿ ಮತ್ತು ವಾಯುದೇವರು ಮುರುಗನ ಆರು ಜ್ವಾಲೆಗಳನ್ನು ಶರವಣ ಪೊಯ್ಗೈಗೆ ಹೊತ್ತೊಯ್ದರು. ಕಾರ್ತಿಗೈ ಪೆಂಗಲ್ ಅವರು ಶರವಣ ಪೊಯ್ಗೈಯಲ್ಲಿ ಕಮಲದ ಹೂವುಗಳಿಂದ ಆರು ಶಿಶುಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಂಡರು. ಮುರುಗನು ಬಾಲ್ಯಾವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಪಡೆದಾಗ, ಪಾರ್ವತಿ ದೇವಿಯು ಕಾರ್ತಿಗೈ ಪೆಂಗಲ್‌ನಿಂದ ಆರು ಶಿಶುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡು ಆರು ಮುಖಗಳ ಏಕೈಕ ಹುಡುಗನನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿದಳು. ಆದ್ದರಿಂದ ಮುರುಗನನ್ನು ಷಣ್ಮುಖ ಎಂದೂ ಕರೆಯುತ್ತಾರೆ.

ಪ್ರತಿ ಮಾಸದ ಕೃತ್ತಿಕಾ ನಕ್ಷತ್ರದಲ್ಲಿ ಮುರುಗನಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಪೂಜೆಗಳು ನಡೆಯಲಿ ಎಂದು ಶಿವ ಮತ್ತು ಪಾರ್ವತಿ ದೇವಿ ಕಾರ್ತಿಗೆಯ ಪೆಂಗಲ್ ವರವನ್ನು ನೀಡಿದರು. ಈ ಘಟನೆಯು ವಿಶಾಖ ನಕ್ಷತ್ರದ ವೈಶಾಖ ಪೌರ್ಣಮಿಯಂದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ಕಂದ ಅಥವಾ ಕಾರ್ತಿಕೇಯ ಜನಿಸಿದ ಈ ದಿನವನ್ನು ವೈಕಾಶಿ ವಿಶಾಕಂ ಎಂದು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಹಿಂದೂಗಳು ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಏಕೆ ಆಚರಿಸುತ್ತಾರೆ ?
ಹಿಂದೂಗಳು ಹಬ್ಬಗಳನ್ನು ಆಚರಿಸಲು ಎಲ್ಲಾ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ, ಅದು ಅವರ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಈ ಹಬ್ಬಗಳು ಮತ್ತು ಪವಿತ್ರ ದಿನಗಳ ಆಚರಣೆಯ ಹಿಂದಿನ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಶಂಸಿಸಲು, ನಾಲ್ಕು ‘ಪುರುಷಾರ್ಥ’ಗಳ (ಕಾರ್ಡಿನಲ್ ತತ್ವಗಳು) ಪರಿಕಲ್ಪನೆಯ ಮೂಲಭೂತ ಜ್ಞಾನದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. 4 ಪುರುಷಾರ್ಥಗಳು:

‘ಧರ್ಮ’ (ಸದಾಚಾರ)
‘ಅರ್ಥ’ (ಸಂಪತ್ತು)
‘ಕಾಮ’ (ಮಾಂಸದ ಬಯಕೆಗಳು)
‘ಮೋಕ್ಷ’ (ಪ್ರಸರಣ ಅಸ್ತಿತ್ವದಿಂದ ವಿಮೋಚನೆ).
ಈ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ವಿಕಸನಗೊಳಿಸಿದ ಹಿಂದಿನ ಮಹಾನ್ ಋಷಿಗಳು, ‘ಇಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಈಗ’ ಸಂತೋಷದ ಕಡೆಗೆ ಮಾನವರ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸುವ ಅಸ್ತಿತ್ವ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರು.

ಹಿಂದೂ ಹಬ್ಬಗಳು ಮತ್ತು ಪವಿತ್ರ ದಿನಗಳು ‘ವ್ರತಗಳು’ (ಧಾರ್ಮಿಕ) ಮತ್ತು ‘ಉತ್ಸವಗಳು’ (ಉತ್ಸವಗಳು) ಎಂಬ ಅವಳಿ ಅಂಶಗಳೊಂದಿಗೆ ಮಾನವನ ರೂಪಾಂತರವನ್ನು ಲೌಕಿಕದಿಂದ ಸುಪ್ರಾ ಲೌಕಿಕ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಸಾಧಿಸುವ ಉದ್ದೇಶಕ್ಕಾಗಿ ನಿಖರವಾಗಿ ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ಉಪವಾಸ – ಹೇಗೆ ಮಾಡಬೇಕು?
ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ದಿನದಂದು, ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಬೇಗನೆ ಎದ್ದು ಸ್ನಾನ ಮಾಡಿ, ಪ್ರಾರ್ಥನಾ ಕೋಣೆಯನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಷಣ್ಮುಖ ದೇವರ ಚಿತ್ರದ ಮುಂದೆ ಷಡ್ಭುಜಾಕೃತಿಯ ಅಕ್ಕಿ ಹಿಟ್ಟಿನ ಬಟ್ಟಲನ್ನು ಇಡಬೇಕು.

ನಂತರ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವರ ಚಿತ್ರದ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿ ತುಪ್ಪದ ದೀಪವನ್ನು ಬೆಳಗಿಸಿ, ನೆಲದ ಮೇಲೆ ಹೂವುಗಳು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳನ್ನು ಇರಿಸಿ ಮತ್ತು “ಕಂದರ್ ಷಷ್ಠೀ ಕವಚ”, “ಷಣ್ಮುಗ ಕವಚ”, ” ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭುಜಂಗ ಸ್ತೋತ್ರ” ಇವುಗಳನ್ನು ಮನಸ್ಸಿನಿಂದ ಆಹಾರ ಮತ್ತು ನೀರನ್ನು ಕುಡಿಯದೆ ಪಾರಾಯಣ ಮಾಡಿ.

ಇಡೀ ದಿನ ಉಪವಾಸ ಮಾಡಬಲ್ಲವರು ಏನನ್ನೂ ತಿನ್ನದೇ ಸರಳ ನೀರನ್ನು ಮಾತ್ರ ಕುಡಿಯುವುದು ಉತ್ತಮ. ಆಹಾರದ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಇರುವವರು ದಿನವಿಡೀ ಉಪ್ಪಿಲ್ಲದ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಸಂಜೆ ಹತ್ತಿರದ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಸ್ವಾಮಿ ದೇವಸ್ಥಾನಕ್ಕೆ ತೆರಳಿ ಪೂಜೆ ಸಲ್ಲಿಸಿ ಉಪವಾಸವನ್ನು ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಬೇಕು.

ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ಉಪವಾಸದ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು
ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ಉಪವಾಸವು ನಮ್ಮ ಕರ್ಮದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುತ್ತದೆ. ಮಂಗಳ ದೋಷ ಇರುವವರಿಗೆ ಇದರ ಬಾಧೆ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಜಾತಕದಲ್ಲಿರುವ ಮಂಗಳನ ದೋಷಗಳು ಹಾಗೂ ದುಷ್ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.

ಮದುವೆಯ ಅಡೆತಡೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ. ಸ್ವಂತ ಮನೆಯ ಕನಸು ನನಸಾಗಲಿದೆ. ಒಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಮುರುಗನ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕೃಪೆ ಲಭಿಸುತ್ತದೆ.

ಆಡಿ ಕೃತ್ತಿಕಾ ದಿನದಂದು ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ದೇವರನ್ನು ಭಕ್ತಿಯಿಂದ ಪ್ರಾರ್ಥಿಸಿದರೆ, ಎಲ್ಲಾ ದೋಷಗಳು, ಅಡೆತಡೆಗಳು ದೂರವಾಗುತ್ತವೆ ಮತ್ತು ಸಮೃದ್ಧ ಜೀವನವು ದೊರೆಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *