ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್ ವತಿಯಿಂದ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಜಾಗೃತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು 6500 ಕಿ. ಮೀ.ಗಳ ರೋಡ್ ಟ್ರಿಪ್

ಬೆಂಗಳೂರು : ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಜಾಗೃತಿಯನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸಲು,
ಕೋರಮಂಗಲ ನಾಗರಭಾವಿ ಮತ್ತು ಅಗರ ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು ಸಂಯುಕ್ತವಾಗಿ ಸುಮಾರು 6500 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳ ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ರೋಡ್ ಟ್ರಿಪ್‌ ಹಮ್ಮಿಕೊಂಡಿದೆ.

6500 ಕಿಲೋಮೀಟರ್‌ಗಳ ಗಮನಾರ್ಹ ದೂರವನ್ನು ಕ್ರಮಿಸಲು ಯೋಜನೆ ಹಾಕಿಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದ್ದು, 11 ಭಾರತೀಯ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಯಾತ್ರೆ ಸಾಗಲಿದೆ ಮತ್ತು 4000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಪಾಲ್ಗೊಳ್ಳುವ ಹಾಗೂ ಇದರಿಂದ ಪ್ರಭಾವಿತರಾಗುವ ಅವಕಾಶವಿದ್ದು, ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್ ಕೋರಮಂಗಲ, ನಾಗರಭಾವಿ ಮತ್ತು ಅಗರ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳ ಸಹಯೋಗದೊಂದಿಗೆ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು ಭಾರತದಾದ್ಯಂತ ಅಸಾಮಾನ್ಯ ರಸ್ತೆ ಪ್ರವಾಸವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಪ್ರಯಾಣವು ಸಮುದಾಯದ ಮೇಲೆ ಶಾಶ್ವತವಾದ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ ಎಂದು ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್ ಆಫ್ ಕೋರಮಂಗಲದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೋ. ಎಂ.ರಾಜ ಅವರು ತಮ್ಮ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ರೋಡ್ ಟ್ರಿಪ್ ಅಕ್ಟೋಬರ್ 28, 2023 ರ ಶನಿವಾರ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ 6.30 ಕ್ಕೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ತಂಡವು ತಮ್ಮ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ತಲುಪಲು ಎರಡು ವಾಹನಗಳಲ್ಲಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸಲಿದೆ. ಶಾಲಾ-ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಲ್ಲಿ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯದ ಬಗ್ಗೆ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸುವುದು ಅವರ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರ್ಯಸೂಚಿಯಾಗಿದೆ.

ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್ ಕೋರಮಂಗಲ, ನಾಗರಭಾವಿ ಮತ್ತು ಅಗರ ಈ ಉಪಕ್ರಮವನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾಗಿಸಿದ ಎಲ್ಲಾ ಬೆಂಬಲಿಗರು, ಪ್ರಾಯೋಜಕರು ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಕೃತಜ್ಞತೆಯನ್ನು ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತದೆ.

ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್ ಮಿಷನ್ ಬಗ್ಗೆ: ಕೋರಮಂಗಲ, ನಾಗರಭಾವಿ ಮತ್ತು ಅಗರ ರೋಟರಿ ಕ್ಲಬ್‌ಗಳು ಸಮುದಾಯಕ್ಕೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಬದ್ಧವಾಗಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಭಾವೋದ್ರಿಕ್ತ ಗುಂಪು. ಜನರ ಜೀವನದಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಯನ್ನು ತರಲು ಅವರು ವಿವಿಧ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನವೀಯ ಯೋಜನೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *