ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ದಿನ-ಕೆ.ಸಿ.ರೆಡ್ಡಿ ವೇಲ್ ಫೇರ್ ಫೌಂಜೇಷನ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನಬೆರಾ ಲಯನ್ ಕ್ಲಬ್

ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಪತ್ತೆ, ತಡೆಗಟ್ಟುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಜಾಗೃತಿ ಮೂಡಿಸಲು 2014 ರಿಂದ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ನವೆಂಬರ್ 7 ರಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜಾಗೃತಿ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ: 10 ಭಾರತೀಯರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ತಮ್ಮ ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು 15 ರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಸಾಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ವರದಿ ಹೇಳಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಜಾಗೃತಿ ದಿನದ ಅಂಗವಾಗಿ ನಾವು ಕೆ.ಸಿ.ರೆಡ್ಡಿ ಸರೋಜಮ್ಮ ವೆಲ್ಫೇರ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಮತ್ತು ಕ್ಯಾನ್‌ಬೆರಾ ಲಯನ್ ಕ್ಲಬ್ ವತಿಯಿಂದ ದಂತ ಆರೋಗ್ಯ ಶಿಬಿರವನ್ನು ವೈಯಾಲಿಕಾವಲ್‌ನ ಟಿಟಿಡಿಯಲ್ಲಿ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು. ಅತಿಥಿ: ಶ್ರೀ ಗಿರಿಧರ್ ಜಿ. ಶ್ರೀಮತಿ ಜಯಂತಿ ಜಿ, ಪ್ರಭಾಕರ್ ಜಿ, ಡಾ ಫಿಜ್ಜಿ ಜಾನ್. ಲಯನ್ ವಸಂತ ಕವಿತಾ ಅವರ ಮಾರ್ಗದರ್ಶನದಲ್ಲಿ. ಅಧ್ಯಕ್ಷರು, ಕ್ಯಾನ್‌ಬೆರಾ ಲಯನ್ಸ್ ಕ್ಲಬ್ ಆಯೋಜಿಸಲಾಗಿತ್ತು

.

ಸುಮಾರು 200 ಸದಸ್ಯರಿಗೆ. ಮಲ್ಲೇಶ್ವರಂ, ವೈಯಾಲಿಕಾವಲ್, ತಿರುಪತಿ ತಿರುಮಲ ದೇವಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿ ಆಯೋಜನೆ.

ಕಳಪೆ ಮೌಖಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಖಿಕ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವು ಜೈವಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಮಾಹಿತಿಗಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕೇಂದ್ರವು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ಇತ್ತೀಚಿನ ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ ಪ್ರಕಾರ, ಕೆಟ್ಟ ಬಾಯಿಯ ನೈರ್ಮಲ್ಯವು ಬಾಯಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ. ಕಳಪೆ ಮೌಖಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಮತ್ತು ತಂಬಾಕು ಜಗಿಯುವ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು ಬಾಯಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತಾರೆ. ಕಳಪೆ ಮೌಖಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ತಂಬಾಕು ಸೇವನೆಯು ಹಲ್ಲಿನ ಕುಳಿಗಳಿಗೆ ಎರಡೂ ಕಾರಣಗಳು ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿ, ಸಂಘವು ತಾರ್ಕಿಕವಾಗಿ ಕಾಣಿಸಬಹುದು. ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮೌಖಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬಾಯಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಅಪಾಯವನ್ನು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ ತೀರ್ಮಾನಿಸಿದೆ. ಟೂತ್‌ಪೇಸ್ಟ್‌ನೊಂದಿಗೆ ದಿನಕ್ಕೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ ಹಲ್ಲುಜ್ಜುವುದು, ದಿನನಿತ್ಯದ ಹಲ್ಲಿನ ತಪಾಸಣೆ, ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಕಾಣೆಯಾದ ಹಲ್ಲುಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು ಉತ್ತಮ ಮೌಖಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯದ ಕೇಸ್ ಸ್ಟಡಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನದ ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಬಾಯಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್‌ಗೆ ಇತರ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು, ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ತಂಬಾಕು ಸೇವನೆ ಮತ್ತು ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಸೇರಿವೆ. ಉತ್ತಮ ಮೌಖಿಕ ನೈರ್ಮಲ್ಯ ಅಭ್ಯಾಸಗಳ ಜೊತೆಗೆ, ತಂಬಾಕು ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಬಳಕೆಯನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವುದು, ಆಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು ಮತ್ತು ಹಣ್ಣುಗಳು ಮತ್ತು ತರಕಾರಿಗಳಲ್ಲಿ ಸಮೃದ್ಧವಾಗಿರುವ ಸಮತೋಲಿತ ಆಹಾರವನ್ನು ಸೇವಿಸುವುದು ಬಾಯಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಅಪಾಯವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಲು ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅಧ್ಯಯನವು ಹೇಳಿದೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಸೇರುವವರಿಗೆ ನಿಯಮಿತ ಬಾಯಿಯ ಕ್ಯಾನ್ಸರ್ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ ಸಹ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *